Looks like no one’s replied in a while. To start the conversation again, simply ask a new question.

ลงทะเบียน Apple Care ไม่ได้

ผมลงทะเบียน Apple Care ตามนี้ครับ

1. กรอกหมายเลขประจำเครื่องและ หมายเลขการลงทะเบียนของข้อตกลง

2. เปลี่ยน email ที่ใช้และ

3. กดยอมรับตรง "ฉันได้อ่านและยอมรับข้อกำหนดและเงื่อนไข"

4. กดลงทะเบียน

ได้รับข้อมูล Error ตรง field ที่อยู่ แบบนี้

ข้อมูลบางส่วนขาดหายไป โปรดใส่ข้อมูลในช่องที่จำเป็นให้เสร็จแล้วลองอีกครั้ง

ไม่ทำให้ไม่สามารถลงทะเบียนต่อได้ไม่ว่าจะพยายามแก้ไขอย่างไรก็ตาม

MacBook Pro (Retina, 13-inch, Mid 2014), OS X Yosemite (10.10.5), OSX 10.11

Posted on Aug 16, 2015 9:48 AM

4 replies

Apr 22, 2016 9:01 AM in response to mossila

ผมเจอปัญหานี้เหมือนกัน ตอนนี้ผ่านมาได้แล้วครับ ที่ผมทำก็คือ:

1. ก่อนเข้าหน้าลงทะเบียน ให้ใช้ Apple ID ของเรา login เข้าสู่ระบบก่อน

2. เข้าสู่หน้าลงทะเบียน "ลงทะเบียนผลิตภัณฑ์ AppleCare ของคุณ"

แล้วไปเปลี่ยนประเทศให้ตรงกับที่คุณเคยระบุไว้กับ Apple ID

จะเห็นว่าในช่องที่อยู่ เราจะกดเปลี่ยนประเทศไม่ได้ แต่จะต้องไปกดปุ่มรูปธงชาติที่อยู่มุมล่างขวาสุดแทน แล้วจะมีหน้าให้เราเลือกประเทศ

3. เลือกประเทศเสร็จ มันจะเข้ามาที่หน้าเดิม พร้อมกรอกข้อมูลที่อยู่ให้เราเสร็จ *** ห้ามเปลี่ยนข้อมูลที่อยู่นะครับ ***

ถ้าอยากเปลี่ยนข้อมูลที่อยู่ ต้องไปเปลี่ยนข้อมูลใน Apple ID ตั้งแต่แรก

4. กรอกข้อมูลในส่วนอื่น (ที่ไม่ใช่ที่อยู่) ให้ครบ, กดยอมรับเงื่อนไข แล้วกดปุ่ม ลงทะเบียน เป็นอันเสร็จครับ 🙂

Jul 4, 2016 1:09 AM in response to mossila

ผมติดต่อทาง support แล้วครับ เป็นที่ช่องเจ้าปัญหานั้น มีจำนวนอักษรเกินครับ แต่มันไม่ได้บอกไว้ ใส่ได้ไม่เกิน 35 ตัวอักษรครับ เกินนี้ให้ไปใส่ช่องข้างล่างครับ

ลงทะเบียน Apple Care ไม่ได้

Welcome to Apple Support Community
A forum where Apple customers help each other with their products. Get started with your Apple ID.